
2017 Uzinduzi wa Tovuti ya PO-TSC @2022, Mei                                                                                                                                                                           Ukurasa wa 1 kati ya 4 

HOTUBA YA MWENYEKITI WA TUME  

PROF. WILLY LAZARO KOMBA  

KATIKA UZINDUZI WA TOVUTI MPYA YA TUME  

IJUMAA MEI 27, 2022 JIJINI DODOMA  

KATIKA UKUMBI WA JAKAYA KIKWETE CONVENTION - DODOMA.  

Waheshimiwa Makamishna wa Tume;  

Ndugu Katibu wa Tume;  

Wajumbe wa Menejimenti ya Tume;   

Wajumbe wa Kamati ya TEHAMA;  

Mtaalamu mwakilishi kutoka Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA);  

Ndugu Sekretarieti;  

Wanahabari;  

Mabibi na Mabwana na 

Watumishi wengine wote wa Tume mliojumuika pamoja nasi hapa leo 

katika shughuli hii fupi ya uzinduzi wa tovuti mpya ya Tume;  

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania… 

 

Ndugu washiriki wa hafla hii; 

Awali ya yote nichukue fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

Rehma kwa kutujaalia uhai na afya njema kuweza kukutana hapa leo na 

muda huu kwa shughuli hii muhimu kwa utekelezaji wa majukumu yetu ya 

Tume, utoaji huduma kwa Walimu tunaowahudumia, Wadau mbalimbali 

wa Tume, Wananchi na Taifa kwa ujumla.  
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Ndugu washiriki;  

Kama sote tulivyosikia maelezo ya awali ya mwenendo wa tovuti ya Tume 

tangu mwaka 2017 mpaka sasa katika utekelezaji wa majukumu ya Tume 

tuliyokasimiwa kwa mujibu wa Sheria. Aidha, tumesikia changamoto kadhaa 

ambazo zimekua zikikwamisha upakiaji na uhuishaji wa taarifa na mambo 

mbalimbali ambayo Tume ingependa yawafikie walengwa na jamii kwa 

ujumla kwa wakati tarajiwa ili kufikia malengo ya utekelezaji.  

 

Tangu Tume kuwa na tovuti mwaka 2017 mpaka sasa 2022 ni miaka saba 

(7) ambapo tangu tuwe na tovuti kwa msaada wa wadau wa maendeleo, 

watu 182,650 tu walipata kuitembelea tovuti yetu. Idadi hii ni ndogo 

kulingana na matarajio ya TUME. Kwa kiasi kikubwa changamoto 

zilizokuwepo zilikuwa zinaathiri ufanisi wa tovuti kutokana na mabadiliko 

makubwa ya kiteknolojia duniani katika eneo la Habari, Elimu, Mawasiliano 

na Uhamasishaji.  

 

Ndugu washiriki;  

Baada ya kupata tovuti hii mpya ambayo itaanza kutumika mara baada ya 

uzinduzi huu hapa; naelekeza na kusisitiza Maafisa husika wa Tume katika 

uendeshaji wa tovuti hii pamoja na zana nyingine za uhabarishaji, 

uelimishaji na uhamasishaji ikiwemo mitandao ya jamii rasmi ya Tume, 

kuzingatia viwango, maelekezo na miongozo yote ya Serikali katika njia na 

zana zote za Mawasiliano na jamii.  

Imeelezwa kuwa tovuti hii inaendana na hali halisi ya sasa ya mabadiliko ya 

kiteknolojia. Maafisa TEHAMA, Habari na Mawasiliano ya Serikali wa Tume 

wamewezeshwa kuwa na umiliki wa moja kwa moja wa tovuti hali 
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inayosababisha uhuishaji wa taarifa na kufanya maboresho mbalimbali kwa 

wakati. Ni matumaini yangu kuanzia sasa taarifa zote hai zenye tija kwa 

Walimu, Wateja, Wadau na Jamii kwa ujumla wake zitapatikana kwa 

wakati zikiwa hai na zenye tija kwa walengwa ikiwa ni pamoja na 

kuwezesha wateja kupata huduma muhimu za Tume kupitia tovuti hii bila 

kulazimika kutembelea Ofisi za Tume Makao Makuu au katika Ofisi za 

Tume ngazi ya Wilaya zote 139.  

 

Ndugu washiriki;  

Imeelezwa hapa kuwa; Tovuti mpya iliyoboreshwa itakuwa chanzo sahihi 

na bora kwa Walimu, Wateja na Wadau mbalimbali wa Sekta ya Elimu 

kupata taarifa mbalimbali za Tume. Ni wazi taarifa na maudhui 

yatakayowekwa kwenye tovuti yatatumika kwa usahihi katika kazi 

mbalimbali ikiwemo kujifunza, kufanya tafiti, kupata huduma na rejea ya 

nyaraka mbalimbali kuhusu masuala ya Utumishi wa Walimu. Nawasihi 

wadau wote hususan walimu kuitumia tovuti hii kupata huduma, taarifa, 

maudhui, takwimu na nyaraka mbalimbali kwa rejea na matumizi sahihi. 

  

Ndugu washiriki;  

Nichukue fursa hii adhimu kuwashukuru wote walioshiriki kwa namna moja 

au nyingine katika kufanikisha zoezi hili la kutengeneza tovuti hii ambalo 

lilianza baada ya maelekezo ya Tume kwa Menejimenti kupitia Kitengo cha 

TEHAMA na Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali.  

Nawashukuru sana Wadau wa Maendeleo ambao ndiyo msaada na chanzo 

cha awali cha kuifanikisha Tume kuwa na tovuti ambayo ndicho chombo na 

zana kuu ya uhabarishaji wa shughuli na majukumu ya Tume.  
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Ndugu washiriki;  

Kipekee niwashukuru sana Makamishna kwa ushirikiano wao na Wajumbe 

wa Menejimenti kwa utekelezaji wa jambo hili kwa wakati. Hali kadhalika 

Kamati ya TEHAMA ya Tume kwa maoni na ushauri wao, Idara na Vitengo 

vyote kwa kuwezesha mchakato wa kumpata mzabuni wa kutufanyia kazi 

hii ikiwa ni pamoja na kuandaa maudhui na taarifa mbalimbali ambazo 

zitatumika kwenye tovuti hii.  

 

Ndugu washiriki;  

Mwisho lakini sio kwa umuhimu, niwapongeze Kitengo cha TEHAMA  na 

Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali kwa kuratibu zoezi la matengenezo ya 

tovuti hii kwa pamoja na Watalaam wa TEHAMA kutoka Ofisi ya Rais – 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, Wizara ya Fedha na 

Mipango (MoFP) na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) ambao pia ndio 

wazabuni watekelezaji kwa ushauri na kazi kubwa ya kutengeneza tovuti hii 

pamoja na kuwapa mafunzo Maafisa Watalaam wa Tume ya namna ya 

kusimamia na kuhuisha taarifa.  

Ndugu washiriki;  

Kwa kuwa matumizi rasmi ya tovuti hii mpya yataanza mara baada ya 

uzinduzi kwa kuitoa hewani ile ya zamani na kuipandisha hewani hii mpya; 

basi nichukue fursa hii sasa kuizindua rasmi tovuti hii. (Kubofya kitufe cha 

uzinduzi rasmi…..).  

 


